rainbow shower
Định nghĩa
Danh từ: "rainbow shower" là một loại cây cảnh lai, rụng lá, có nguồn gốc từ Đông Nam Á và Hawaii. Cây này nổi bật với các chùm hoa dài, màu sắc đa dạng từ kem, cam đến đỏ, thường được trồng để làm đẹp cảnh quan.
Ví dụ sử dụng
- (Cây rainbow shower trong vườn nở hoa rất đẹp vào mùa xuân.)
- (Chúng tôi trồng một cây rainbow shower gần lối vào để chào đón khách.)
Các cách sử dụng nâng cao
- "to have a rainbow shower bloom": mô tả thời điểm cây nở hoa rực rỡ.
- The park has a rainbow shower bloom every April. (Công viên có hoa rainbow shower nở vào tháng Tư hàng năm.)
Biến thể và từ gần giống
- Rainbow (n): cầu vồng, chỉ màu sắc đa dạng.
- Shower (n): vòi hoa sen, hoặc chùm (hoa).
Từ đồng nghĩa
- Cassia javanica × fistula: tên khoa học của loại cây này.
- Cây mưa cầu vồng: tên gọi thông dụng bằng tiếng Việt.
Các cụm từ (phrasal verbs) liên quan
Không có phrasal verbs liên quan trực tiếp đến "rainbow shower" như một danh từ.
Thành ngữ liên quan
Không có thành ngữ phổ biến với "rainbow shower".